Eich Cynghorwyr by Political Grouping

Mae cynghorwyr lleol yn cael eu hethol gan y gymuned er mwyn penderfynu sut y dylai'r cyngor roi ei amrywiaeth o weithgareddau ar waith. Maent yn cynrychioli budd y cyhoedd yn ogystal ag unigolion sy'n byw yn y ward y maent wedi'u hethol i'w gwasanaethu.

Mae ganddynt gyswllt rheolaidd â'r cyhoedd trwy gyfarfodydd y cyngor, galwadau ffôn neu gymorthfeydd. Mae cymorthfeydd yn darparu cyfle i unrhyw breswylydd y ward fynd i siarad â'i gynghorydd wyneb yn wyneb a chynhelir y rhain yn rheolaidd.

Yn ôl y gyfraith, mae'n rhaid i bob aelod o'r cyngor gwblhau ffurflen datganiad o ddiddordeb, y bydd eu manylion yn cael eu cyhoeddi'n flynyddol.

I ddod o hyd i'ch cynghorydd, defnyddiwch y dolenni isod:

Councillor by Political Grouping
Llun Councillor Plaid Wleidyddol Ward
ffotograff o Cynghorydd Ms Carol Clement-Williams

Cynghorydd Ms Carol Clement-Williams

Democratic Services, Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Home mobile: 07852 919496

Hafan: cllr.c.clement-williams@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Baglan
ffotograff o Cynghorydd Matthew Crowley

Cynghorydd Matthew Crowley

Mattrock House, 61 Sitwell Way, Little Warren, Port Talbot, SA12 6BH

Home mobile: 07768 761108

Hafan: cllr.c.m.crowley@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Sandfields East
ffotograff o Cynghorydd Oliver Stewart Davies

Cynghorydd Oliver Stewart Davies

24 Parry Road, Sandfields, Port Talbot, SA12 7TR

Hafan: 01639 892840

Home mobile: 07848 162484

Hafan: cllr.o.s.davies@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Sandfields West
ffotograff o Cynghorydd Sharon Freeguard

Cynghorydd Sharon Freeguard

Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA11 1PJ

Hafan: 07523 664640

Hafan: cllr.s.e.freeguard@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Port Talbot
ffotograff o Cynghorydd Charlotte Galsworthy

Cynghorydd Charlotte Galsworthy

Home mobile: 07939 538190

Hafan: cllr.c.e.galsworthy@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Bryn and Cwmavon
ffotograff o Councillor Stephanie Grimshaw

Councillor Stephanie Grimshaw

Home mobile: 07722 151436

Gwaith: cllr.s.lynch@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Aberavon
ffotograff o Cynghorydd Mike Harvey

Cynghorydd Mike Harvey

28 Hill Road, Neath Abbey, Neath, SA10 7NR

Hafan: 01792 812628

Home mobile: 07536 096615

Hafan: cllr.m.harvey@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Coedffranc North
ffotograff o Councillor Cathy James

Councillor Cathy James

71 Heol Gwys, Upper Cwmtwrch, Swansea, SA9 2XH

Hafan: 07360 680219

Gwaith: cllr.c.james1@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Cwmllynfell and Ystalyfera
ffotograff o Cynghorydd Leanne Jones

Cynghorydd Leanne Jones

Neath Port Talbot CBC, Civic Centre, Port Talbot, Neath Port Talbot, SA13 1PJ

Home mobile: 07964740785

Hafan: cllr.l.c.jones@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Resolven and Tonna
ffotograff o Cynghorydd Rob G. Jones

Cynghorydd Rob G. Jones

Richmond House, Richmond Place, Port Talbot, SA13 1TR

Hafan: 01639 681253

Gwaith: cllr.r.g.jones@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Margam and Taibach
ffotograff o Cynghorydd Dennis Keogh

Cynghorydd Dennis Keogh

35 Wern Road, Port Talbot, SA13 2BD

Home mobile: 07967 897072

Hafan: cllr.d.keogh@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Margam and Taibach
ffotograff o Cynghorydd Edward V.Latham

Cynghorydd Edward V.Latham

17 Darwin Road, Port Talbot, SA12 6BR

Hafan: 01639 891365

Home mobile: 07811 888998

Hafan: cllr.e.v.latham@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Sandfields East
ffotograff o Cynghorydd Alan R.Lockyer

Cynghorydd Alan R.Lockyer

37 Harle Street, Neath, SA11 3DN

Hafan: 01639 770718

Home mobile: 07875 532859

Hafan: cllr.a.r.lockyer@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Neath North
ffotograff o Cynghorydd Rhidian Mizen

Cynghorydd Rhidian Mizen

11 Heol Crwys, Cwmafan, Port Talbot, SA12 9NT

Hafan: 01639 792142

Home mobile: 07813 711212

Hafan: cllr.r.mizen@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Bryn and Cwmavon
ffotograff o Cynghorydd Mrs Suzanne Paddison

Cynghorydd Mrs Suzanne Paddison

249 western Avenue, Sandfields, Port Talbot, SA12 7NF

Hafan: 01639 760473

Home mobile: 07891 054074

Hafan: cllr.s.paddison@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Sandfields West
ffotograff o Cynghorydd Sean Pursey

Cynghorydd Sean Pursey

Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Home mobile: 07865 355970

Hafan: cllr.s.pursey@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Sandfields East
ffotograff o Cynghorydd Saifur Rahaman

Cynghorydd Saifur Rahaman

10 Mansel Street, Port Talbot, SA13 1BH

Home mobile: 07824 445991

Hafan: cllr.s.rahaman@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Port Talbot
ffotograff o Cynghorydd Peter A.Rees

Cynghorydd Peter A.Rees

Neath Port Talbot County Borough Council, Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Home mobile: 07811 326568

Hafan: cllr.p.a.rees@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Neath South
ffotograff o Cynghorydd Susanne Renkes

Cynghorydd Susanne Renkes

Neath Port Talbot County Borough Council, Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Hafan: 01639 897818

Home mobile: 07932 377022

Hafan: cllr.s.renkes@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Baglan
ffotograff o Cynghorydd Sonia Reynolds

Cynghorydd Sonia Reynolds

Cilpentan Farm, Llwyncelyn Road, Tairgwaith, Ammanford, SA18 1UU

Home mobile: 07949 428347

Hafan: cllr.s.h.reynolds@npt.gov.uk

Labour and Co-operative Party / Llafur a'r Blaid Gydweithredol
(Welsh Labour)
Gwaun-Cae-Gurwen and Lower Brynaman
ffotograff o Councillor Gareth Rice

Councillor Gareth Rice

TBC

Hafan: TBC

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Briton Ferry East
ffotograff o Cynghorydd Peter D.Richards

Cynghorydd Peter D.Richards

159 Tyn y Twr, Baglan, Port Talbot, SA12 8YE

Hafan: 01639 821869

Home mobile: 07794 009920

Hafan: cllr.p.d.richards@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Baglan
ffotograff o Councillor Sarah Thomas

Councillor Sarah Thomas

Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA11 1PJ

Hafan: 07434 654457

Gwaith: cllr.s.thomas@npt.gov.uk

Labour and Co-operative Party / Llafur a'r Blaid Gydweithredol
(Welsh Labour)
Gwaun-Cae-Gurwen and Lower Brynaman
ffotograff o Cynghorydd David Whitelock

Cynghorydd David Whitelock

13 Brynglas Avenue, Cwmavon, Port Talbot, SA12 9LE

Hafan: 01639 792534

Home mobile: 07866 763888

Hafan: cllr.d.whitelock@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Bryn and Cwmavon
ffotograff o Councillor Laura Williams

Councillor Laura Williams

C/O Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Hafan: 07502 385782

Gwaith: cllr.l.williams@neath-porttalbot.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Margam and Taibach
ffotograff o Cynghorydd Robert William Wood

Cynghorydd Robert William Wood

9 Bach Road, Sandfields, Port Talbot, SA12 7SN

Home mobile: 07807 230958

Hafan: cllr.r.w.wood@npt.gov.uk

Welsh Labour / Llafur Cymru
(Welsh Labour)
Sandfields West
ffotograff o Cynghorydd Angharad Rebecca Aubrey

Cynghorydd Angharad Rebecca Aubrey

C/O Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA11 1PJ

Hafan: 01792 815363

Home mobile: 07516 528563

Hafan: cllr.a.r.aubrey@npt.gov.uk

Independent
(Independent)
Coedffranc Central
ffotograff o Councillor Tim Bowen

Councillor Tim Bowen

12 Tonmawr Road, Pontrhydyfen, Port Talbot, SA12 9UB

Home mobile: 07878 462191

Gwaith: cllr.t.bowen@neath-porttalbot.gov.uk

Independent
(Independent)
Cimla and Pelenna
ffotograff o Councillor Wayne Carpenter

Councillor Wayne Carpenter

Bay Tree Lodge, 6 The Avenue, Eaglesbush, Neath, SA11 2FD

Hafan: 01639 631348

Home mobile: 07903 930324

Gwaith: cllr.w.carpenter@neath-porttalbot.gov.uk

Independent
(Independent)
Neath East
ffotograff o Councillor Hayley Davies

Councillor Hayley Davies

29 Craig Nedd, Glynneath, SA11 5HG

Home mobile: 07791 446048

Gwaith: cllr.h.davies@neath-porttalbot.gov.uk

Independent
(Independent)
Blaengwrach and Glynneath West
ffotograff o Cynghorydd Sian Harris

Cynghorydd Sian Harris

3 Treforgan Road, Crynant, Neath, SA10 8PL

Home mobile: 07814 127555

Hafan: cllr.s.harris@npt.gov.uk

Independent
(Independent)
Crynant, Onllwyn and Seven Sisters
ffotograff o Councillor James Henton

Councillor James Henton

C/O Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Hafan: 07423 733409

Gwaith: cllr.j.henton@neath-porttalbot.gov.uk

Independent
(Independent)
Dyffryn
ffotograff o Cynghorydd Steve K.Hunt

Cynghorydd Steve K.Hunt

153 Dulais Road, Seven Sisters, Neath, SA10 9EY

Hafan: 01639 700063

Home mobile: 07850 429957

Hafan: cllr.s.k.hunt@npt.gov.uk

Independent
(Independent)
Crynant, Onllwyn and Seven Sisters
ffotograff o Councillor Jeremy Hurley

Councillor Jeremy Hurley

42 Johns Terrace, Tonmawr, Port Talbot, SA12 9UR

Hafan: 07870 612840

Hafan: cllr.j.j.hurley@npt.gov.uk

Independent
(Independent)
Cimla and Pelenna
ffotograff o Cynghorydd Scott Jones

Cynghorydd Scott Jones

Room 205A, Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Hafan: 01639 203171

Ffôn symudol y gwaith: 07583780997

Hafan: cllr.s.jones@npt.gov.uk

Independent
(Independent)
Gwynfi and Croeserw
ffotograff o Councillor Jeff Jones

Councillor Jeff Jones

C/O Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Home mobile: 07989 744663

Gwaith: cllr.j.jones1@npt.gov.uk

Independent
(Independent)
Cymer and Glyncorrwg
ffotograff o Councillor Carl Jordan

Councillor Carl Jordan

C/O Port Talbot Civic Centre, Port Talbiot, SA13 1PJ

Hafan: 01639 768841

Home mobile: 07952 419481

Gwaith: cllr.c.jordan@neath-porttalbot.gov.uk

Independent
(Independent)
Neath South
ffotograff o Cynghorydd Simon Anthony Knoyle

Cynghorydd Simon Anthony Knoyle

26 Ynys-Y-Nos Avenue, Pontwalby, Glynneath, SA11 5LS

Home mobile: 07968 386108

Hafan: cllr.s.a.knoyle@npt.gov.uk

Independent
(Independent)
Glynneath Central and East
ffotograff o Councillor Caroline Lewis

Councillor Caroline Lewis

C/O Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Home mobile: 07432 837467

Gwaith: cllr.c.c.Lewis@neath-porttalbot.gov.uk

Independent
(Independent)
Aberdulais
ffotograff o Councillor Dean Lewis

Councillor Dean Lewis

C/O Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Home mobile: 07854424162

Hafan: cllr.d.lewis1@npt.gov.uk

Independent
(Independent)
Resolven and Tonna
ffotograff o Councillor Andy Lodwig

Councillor Andy Lodwig

29 Harle Street, Neath, SA11 3DN

Hafan: 01639 635203

Home mobile: 07809 325458

Gwaith: cllr.a.lodwig@neath-porttalbot.gov.uk

Independent
(Independent)
Neath North
ffotograff o Councillor Kirsty Morris

Councillor Kirsty Morris

30 Shelone Terrace, Briton Ferry, Neath, SA11 2UE

Home mobile: 07887 245832

Gwaith: cllr.k.morris@neath-porttalbot.gov.uk

Independent
(Independent)
Briton Ferry West
ffotograff o Cynghorydd Martin Peters

Cynghorydd Martin Peters

Hafan: 01792 813174

Home mobile: 07856 337516

Hafan: cllr.d.m.peters@npt.gov.uk

Independent
(Independent)
Dyffryn
ffotograff o Councillor Phil Rogers

Councillor Phil Rogers

37 Woodland Park Drive, Cadaxton, Neath, SA10 8DE

Home mobile: 07814 369995

Gwaith: cllr.p.rogers@neath-porttalbot.gov.uk

Independent
(Independent)
Cadoxton
ffotograff o Councillor Bob Woolford

Councillor Bob Woolford

TBC

Hafan: TBC

Independent
(Independent)
Rhos
ffotograff o Councillor Andrew Dacey

Councillor Andrew Dacey

C/O Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Home mobile: 07500 791496

Gwaith: cllr.a.dacey@npt.gov.uk

Plaid Cymru- The Party of Wales
(Plaid Cymru)
Aberavon
ffotograff o Cynghorydd Mrs Rosalyn Davies

Cynghorydd Mrs Rosalyn Davies

102 Heol Cilmaengwyn, Cilmaengwyn, Pontardawe, Swansea, SA8 4QN

Hafan: 01792 862447

Home mobile: 07989 661280

Hafan: cllr.r.davies@npt.gov.uk

Plaid Cymru- The Party of Wales
(Plaid Cymru)
Godre'r Graig
ffotograff o Councillor Heath Davies

Councillor Heath Davies

82 Parc Gilbertson, Gelligron, Pontardawe, Swansea, SA8 4PU

Home mobile: 07598 285478

Gwaith: Cllr.h.davies1@npt.gov.uk

Plaid Cymru- The Party of Wales
(Plaid Cymru)
Pontardawe
ffotograff o Cynghorydd Wyndham Fryer Griffiths

Cynghorydd Wyndham Fryer Griffiths

21 Tudor Gardens, Waunceirch, Neath, SA10 7RX

Hafan: 01639 630244

Home mobile: 07538 593121

Hafan: cllr.w.f.griffiths@npt.gov.uk

Plaid Cymru- The Party of Wales
(Plaid Cymru)
BRYNCOCH NORTH
ffotograff o Cynghorydd Jo Hale

Cynghorydd Jo Hale

24 Tudor Gardens, Waunceirch, Neath, SA10 7RX

Home mobile: 07791 677852

Gwaith: cllr.j.hale@npt.gov.uk

Plaid Cymru- The Party of Wales
(Plaid Cymru)
BRYNCOCH SOUTH
ffotograff o Councillor Nia Jenkins

Councillor Nia Jenkins

25 Alltwen Hill, Alltwen, Pontardawe, SA8 3AB

Home mobile: 07977 725139

Gwaith: cllr.n.jenkins@npt.gov.uk

Plaid Cymru- The Party of Wales
(Plaid Cymru)
Allt-wen
ffotograff o Cynghorydd Alun Llewelyn

Cynghorydd Alun Llewelyn

5 Twyn Yr Ysgol, Ystalyfera, Swansea, SA9 2AN

Home mobile: 07528 137093

Hafan: cllr.a.llewelyn@npt.gov.uk

Plaid Cymru- The Party of Wales
(Plaid Cymru)
Cwmllynfell and Ystalyfera
ffotograff o Cynghorydd Rebeca Phillips

Cynghorydd Rebeca Phillips

Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA11 1PJ

Home mobile: 07432 863284

Hafan: cllr.r.phillips@npt.gov.uk

Plaid Cymru- The Party of Wales
(Plaid Cymru)
Trebanos
ffotograff o Cynghorydd Anthony John Richards

Cynghorydd Anthony John Richards

Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA11 1PJ

Hafan: 01792 928563

Hafan: cllr.a.j.richards@npt.gov.uk

Plaid Cymru- The Party of Wales
(Plaid Cymru)
Pontardawe
ffotograff o Councillor Dan Thomas

Councillor Dan Thomas

34 Old Road, Neath, SA11 2BU

Home mobile: 07874 257252.

Gwaith: cllr.d.thomas@neath-porttalbot.gov.uk

Plaid Cymru- The Party of Wales
(Plaid Cymru)
Neath East
ffotograff o Cynghorydd Chris Williams

Cynghorydd Chris Williams

27 Cloda Avenue, Bryncoch, Neath, SA10 7FH

Hafan: 01639 630990

Home mobile: 07745 379209

Hafan: cllr.c.williams@npt.gov.uk

Plaid Cymru- The Party of Wales
(Plaid Cymru)
BRYNCOCH SOUTH
ffotograff o Cynghorydd Helen Ceri Clarke

Cynghorydd Helen Ceri Clarke

97 Crymlyn Parc, Skewen, Neath, SA10 6EF

Home mobile: 07974 264368

Hafan: cllr.h.c.clarke@npt.gov.uk

Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
(Coedffranc Liberal & Green)
Coedffranc West
ffotograff o Councillor Nathan Goldup-John

Councillor Nathan Goldup-John

C/O Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Hafan: 07891 475731

Home mobile: 07861 119183

Gwaith: cllr.n.goldup-john@neath-porttalbot.gov.uk

Wales Green Party / Plaid Werdd Cymru
(Coedffranc Liberal & Green)
Coedffranc Central
ffotograff o Councillor Cen Phillips

Councillor Cen Phillips

C/O Port Talbot Civic Centre, Port Talbot, SA13 1PJ

Home mobile: 07914 071440

Gwaith: cllr.c.phillips@neath-porttalbot.gov.uk

Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
(Coedffranc Liberal & Green)
Coedffranc West