Eich Cynghorwyr by Political Grouping
Mae cynghorwyr lleol yn cael eu hethol gan y gymuned er mwyn penderfynu sut y dylai'r cyngor roi ei amrywiaeth o weithgareddau ar waith. Maent yn cynrychioli budd y cyhoedd yn ogystal ag unigolion sy'n byw yn y ward y maent wedi'u hethol i'w gwasanaethu.
Mae ganddynt gyswllt rheolaidd â'r cyhoedd trwy gyfarfodydd y cyngor, galwadau ffôn neu gymorthfeydd. Mae cymorthfeydd yn darparu cyfle i unrhyw breswylydd y ward fynd i siarad â'i gynghorydd wyneb yn wyneb a chynhelir y rhain yn rheolaidd.
Yn ôl y gyfraith, mae'n rhaid i bob aelod o'r cyngor gwblhau ffurflen datganiad o ddiddordeb, y bydd eu manylion yn cael eu cyhoeddi'n flynyddol.
I ddod o hyd i'ch cynghorydd, defnyddiwch y dolenni isod:
Welsh Labour
-
Cynghorydd Ms Carol Clement-WilliamsBaglan
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Matthew CrowleySandfields East
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Oliver Stewart DaviesSandfields West
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Sharon FreeguardPort Talbot
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Charlotte GalsworthyBryn and Cwmavon
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Councillor Stephanie GrimshawAberavon
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Mike HarveyCoedffranc North
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Councillor Cathy JamesCwmllynfell and Ystalyfera
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Leanne JonesResolven and Tonna
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Rob G. JonesMargam and Taibach
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Dennis KeoghMargam and Taibach
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Edward V.LathamSandfields East
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Alan R.LockyerNeath North
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Rhidian MizenBryn and Cwmavon
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Mrs Suzanne PaddisonSandfields West
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Sean PurseySandfields East
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Saifur RahamanPort Talbot
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Peter A.ReesNeath South
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Susanne RenkesBaglan
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Sonia ReynoldsGwaun-Cae-Gurwen and Lower Brynaman
Labour and Co-operative Party / Llafur a'r Blaid Gydweithredol
-
Councillor Gareth RiceBriton Ferry East
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Peter D.RichardsBaglan
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Councillor Sarah ThomasGwaun-Cae-Gurwen and Lower Brynaman
Labour and Co-operative Party / Llafur a'r Blaid Gydweithredol
-
Cynghorydd David WhitelockBryn and Cwmavon
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Councillor Laura WilliamsMargam and Taibach
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Robert William WoodSandfields West
Welsh Labour / Llafur Cymru
Independent
-
Cynghorydd Angharad Rebecca AubreyCoedffranc Central
Independent
-
Councillor Tim BowenCimla and Pelenna
Independent
-
Councillor Wayne CarpenterNeath East
Independent
-
Councillor Hayley DaviesBlaengwrach and Glynneath West
Independent
-
Cynghorydd Sian HarrisCrynant, Onllwyn and Seven Sisters
Independent
-
Councillor James HentonDyffryn
Independent
-
Cynghorydd Steve K.HuntCrynant, Onllwyn and Seven Sisters
Independent
-
Councillor Jeremy HurleyCimla and Pelenna
Independent
-
Cynghorydd Scott JonesGwynfi and Croeserw
Independent
-
Councillor Jeff JonesCymer and Glyncorrwg
Independent
-
Councillor Carl JordanNeath South
Independent
-
Cynghorydd Simon Anthony KnoyleGlynneath Central and East
Independent
-
Councillor Caroline LewisAberdulais
Independent
-
Councillor Dean LewisResolven and Tonna
Independent
-
Councillor Andy LodwigNeath North
Independent
-
Councillor Kirsty MorrisBriton Ferry West
Independent
-
Cynghorydd Martin PetersDyffryn
Independent
-
Councillor Phil RogersCadoxton
Independent
-
Councillor Bob WoolfordRhos
Independent
Plaid Cymru
-
Councillor Andrew DaceyAberavon
Plaid Cymru- The Party of Wales
-
Cynghorydd Mrs Rosalyn DaviesGodre'r Graig
Plaid Cymru- The Party of Wales
-
Councillor Heath DaviesPontardawe
Plaid Cymru- The Party of Wales
-
Cynghorydd Wyndham Fryer GriffithsBRYNCOCH NORTH
Plaid Cymru- The Party of Wales
-
Cynghorydd Jo HaleBRYNCOCH SOUTH
Plaid Cymru- The Party of Wales
-
Councillor Nia JenkinsAllt-wen
Plaid Cymru- The Party of Wales
-
Cynghorydd Alun LlewelynCwmllynfell and Ystalyfera
Plaid Cymru- The Party of Wales
-
Cynghorydd Rebeca PhillipsTrebanos
Plaid Cymru- The Party of Wales
-
Cynghorydd Anthony John RichardsPontardawe
Plaid Cymru- The Party of Wales
-
Councillor Dan ThomasNeath East
Plaid Cymru- The Party of Wales
-
Cynghorydd Chris WilliamsBRYNCOCH SOUTH
Plaid Cymru- The Party of Wales
Coedffranc Liberal & Green
-
Cynghorydd Helen Ceri ClarkeCoedffranc West
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
-
Councillor Nathan Goldup-JohnCoedffranc Central
Wales Green Party / Plaid Werdd Cymru
-
Councillor Cen PhillipsCoedffranc West
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru